ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 15, 2021, 05:56:49 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

ข่าว: สมาคมทันตแพทย์เอกชนไทย - Thaiprivatedent.com

+  thaiprivatedent.com
|-+  Miscellaneous Talk
| |-+  ห้องนั่งเล่น
| | |-+  ผลไม้ไทยราคาแพง
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลไม้ไทยราคาแพง  (อ่าน 9755 ครั้ง)
Flight Doctor
Newbie
*
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 44



ดูรายละเอียด
« เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 10:45:11 PM »

 2001 ไม่มีไรหรอกครับแค่เจ้าของกระทู้อยากระบายเฉยๆ อิอิ พอดีวันนี้เจ้าของกระทู้ทำงานช่วงสี่โมงเย็น เจ้าของกระทู้เลยออกเดินลาด
ด้วยความอยากกินผลไม้อย่างแรง แร๊งแรง  :9: เลยต้องออกไปเผชิยโลกกว้าง แบบ  :12: เลยเดินไปโซนผลไม้ไทย
เจ้าของกระทู้เห็นเงาะ ลำไย โอ้ววเจ้าของกระทู้วิ่งปรี่ไปเลย โอ้ววลำไยบ้านเราขายกิโลไม่เท่าไหร่ ที่นี่ กิโลล่ะ 40 บาท ย้ำกิโลล่ะ 40 บาท
เท่านั้นไม่พอเงาะครับ เงาะ กิโลละ 65 บาทโอ้วววว ไม่เคยกินผลไม้ไรแพงแบบนี้มาก่อน(ยกเว้นทุเรียนลูกล่ะ 850 บาท) สนับสนุนผลไม้ไทยในเมืองนอกนี่
 :1: :15: บรรยายไงดีน๊า :14: 2009
บันทึกการเข้า
tuutee
Newbie
*
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 17



ดูรายละเอียด
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 02:33:17 PM »

 2001 ก็กลับมากินบ้านเราดิ รับรองถูกอร่อย กินได้ไม่จำกัดด้วยยยยย :6:
บันทึกการเข้า
หมอนันทิยา
Global Moderator
Hero Member
*****
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 659



ดูรายละเอียด
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 04:48:30 PM »

2001 ไม่มีไรหรอกครับแค่เจ้าของกระทู้อยากระบายเฉยๆ อิอิ พอดีวันนี้เจ้าของกระทู้ทำงานช่วงสี่โมงเย็น เจ้าของกระทู้เลยออกเดินลาด
ด้วยความอยากกินผลไม้อย่างแรง แร๊งแรง  :9: เลยต้องออกไปเผชิยโลกกว้าง แบบ  :12: เลยเดินไปโซนผลไม้ไทย
เจ้าของกระทู้เห็นเงาะ ลำไย โอ้ววเจ้าของกระทู้วิ่งปรี่ไปเลย โอ้ววลำไยบ้านเราขายกิโลไม่เท่าไหร่ ที่นี่ กิโลล่ะ 40 บาท ย้ำกิโลล่ะ 40 บาท
เท่านั้นไม่พอเงาะครับ เงาะ กิโลละ 65 บาทโอ้วววว ไม่เคยกินผลไม้ไรแพงแบบนี้มาก่อน(ยกเว้นทุเรียนลูกล่ะ 850 บาท) สนับสนุนผลไม้ไทยในเมืองนอกนี่
 :1: :15: บรรยายไงดีน๊า :14: 2009
สนับสนุนผลไม้ไทยน่านะ.. แพงนิดแพงหน่อยเวลาหิวก็จำเป็นอะนะ อิอิ
บันทึกการเข้า
Flight Doctor
Newbie
*
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 44



ดูรายละเอียด
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:56:18 PM »

2001 ไม่มีไรหรอกครับแค่เจ้าของกระทู้อยากระบายเฉยๆ อิอิ พอดีวันนี้เจ้าของกระทู้ทำงานช่วงสี่โมงเย็น เจ้าของกระทู้เลยออกเดินลาด
ด้วยความอยากกินผลไม้อย่างแรง แร๊งแรง  :9: เลยต้องออกไปเผชิยโลกกว้าง แบบ  :12: เลยเดินไปโซนผลไม้ไทย
เจ้าของกระทู้เห็นเงาะ ลำไย โอ้ววเจ้าของกระทู้วิ่งปรี่ไปเลย โอ้ววลำไยบ้านเราขายกิโลไม่เท่าไหร่ ที่นี่ กิโลล่ะ 40 บาท ย้ำกิโลล่ะ 40 บาท
เท่านั้นไม่พอเงาะครับ เงาะ กิโลละ 65 บาทโอ้วววว ไม่เคยกินผลไม้ไรแพงแบบนี้มาก่อน(ยกเว้นทุเรียนลูกล่ะ 850 บาท) สนับสนุนผลไม้ไทยในเมืองนอกนี่
 :1: :15: บรรยายไงดีน๊า :14: 2009
สนับสนุนผลไม้ไทยน่านะ.. แพงนิดแพงหน่อยเวลาหิวก็จำเป็นอะนะ อิอิ

 :12: :12: แพงมากไปก็ไม่ไหว อิอิ 2001 เพื่อบ้านเราฟี่ยอมก็ได้ :6:
บันทึกการเข้า
Flight Doctor
Newbie
*
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 44



ดูรายละเอียด
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:57:33 PM »

2001 ก็กลับมากินบ้านเราดิ รับรองถูกอร่อย กินได้ไม่จำกัดด้วยยยยย :6:

กลับแน่ค๊าบบคุณแพรว เพราะบ้านผมมีที่เมืองไทยนิคร๊าบบบ 2001 2001
บันทึกการเข้า
หมอนันทิยา
Global Moderator
Hero Member
*****
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 659



ดูรายละเอียด
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:58:55 PM »



 :12: :12: แพงมากไปก็ไม่ไหว อิอิ 2001 เพื่อบ้านเราฟี่ยอมก็ได้ :6:
[/quote]

กินผลไม้ฝรั่งแพงกว่านี้อีก...เวลาซื้อเราก็อย่าเปรียบเทียบกับราคาที่เมืองไทย จิ  อิอิ  เด๋วคิดมาก จะไม่ได้กิน  อิอิ
บันทึกการเข้า
Flight Doctor
Newbie
*
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 44



ดูรายละเอียด
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:08:23 AM »



 :12: :12: แพงมากไปก็ไม่ไหว อิอิ 2001 เพื่อบ้านเราฟี่ยอมก็ได้ :6:

กินผลไม้ฝรั่งแพงกว่านี้อีก...เวลาซื้อเราก็อย่าเปรียบเทียบกับราคาที่เมืองไทย จิ  อิอิ  เด๋วคิดมาก จะไม่ได้กิน  อิอิ
[/quote]

จะกินๆก็คิดว่าอ๊ะบ้านเราไม่กี่สิบเอง ก้อพาลน้ำตาไหล อิอิ 2001
บันทึกการเข้า
หมอนันทิยา
Global Moderator
Hero Member
*****
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 659



ดูรายละเอียด
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:10:29 AM »

นี่แหละเค้าบอกว่าไม่เห้นโลงศพมะหลั่งน้ำตา  เอ้ย มะช่ายยย...  อยู่ที่ไหนก็ไม่อุ่นใจเหมือนอยู่บ้านเรา  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2009, 12:12:01 AM โดย คุณหมอจอมยุ่ง » บันทึกการเข้า
Flight Doctor
Newbie
*
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 44



ดูรายละเอียด
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:15:21 AM »

นี่แหละเค้าบอกว่าไม่เห้นโลงศพมะหลั่งน้ำตา  เอ้ย มะช่ายยย...  อยู่ที่ไหนก็ไม่อุ่นใจเหมือนอยู่บ้านเรา  อิอิ


นั่นสิ ช่ายยยยแล้ว วันหลังกลับบ้านก่อนกลับมาเรียนต่อ ต้องพกผลไม้อบแห้งมาแทะเล่น อิอิ 2004 2007
บันทึกการเข้า
หมอนันทิยา
Global Moderator
Hero Member
*****
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 659



ดูรายละเอียด
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:28:23 AM »

นี่แหละเค้าบอกว่าไม่เห้นโลงศพมะหลั่งน้ำตา  เอ้ย มะช่ายยย...  อยู่ที่ไหนก็ไม่อุ่นใจเหมือนอยู่บ้านเรา  อิอิ


นั่นสิ ช่ายยยยแล้ว วันหลังกลับบ้านก่อนกลับมาเรียนต่อ ต้องพกผลไม้อบแห้งมาแทะเล่น อิอิ 2004 2007
เด่วจะสมทบทุนการศึกษา รวบรวม ข้าวสารอาหารแห้ง ส่งไปให้นะคะ  อิอิ
บันทึกการเข้า
semp17
Newbie
*
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 2


ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 04:25:25 PM »

ไม่น่าจะแพงนะครับ
บันทึกการเข้า
wdb2021
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2021, 02:00:54 PM »

ซื้อกินแบบถุงละ 20 บาท ที่ขายตามรถเข็น ถือว่าแพงไหมอ่ะ
บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
พิมพ์
กระโดดไป:  



เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.9 | SMF © 2006-2008, Simple Machines LLC | Thai language by ThaiSMF
designed by จัดฟัน เชียงใหม่
Valid XHTML 1.0! Valid CSS!
หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.765 วินาที กับ 20 คำสั่ง